Diễn đàn Câu lạc bộ Tiếng Anh trường Đại học Kỹ thuật Công nghiệp Thái Nguy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nơi giao lưu, học hỏi kinh nghiệm Tiếng Anh dành cho tất cả mọi người!

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Một số cách học tiếng anh thú vị
Lịch khai giảng khóa IELTS dự bị - học thuật, TA giao tiếp tháng 1/2013 tại Pathways
Khóa học IELTS học thuật tại TT Tiếng Anh Pathways
Tiếng Anh dành cho người mới bắt đầu tại Pathways
Lịch khai giảng khóa IELTS dự bị - học thuật – 7.0, TA giao tiếp tháng 12/2012 tại Pathways
Nhanh nhanh đăng kí lớp IELTS 7.0 với GV chấm thi IELTS nào!
Lớp học 1 thầy – 1 trò: học IELTS hiệu quả nhất, đạt điểm cao nhất trong thời gian ngắn nhất với giáo viên chấm thi IELTS tại Pathways
Tham gia lớp IELTS dự bị cho người mới bắt đầu luyện thi IELTS
Bí quyết học IELTS hiệu quả của học viên lớp IELTS mục tiêu 7.0
Pathways tips - Những lưu ý trong bài thi IELTS - Phần 2
CLB Phim Ảnh tháng 10: Bộ phim Biên Niên Sử Narnia: Hành Trình Trên Tàu Dawn Treader
Khai giảng các khóa học IELTS, TA học thuật, TA giao tiếp, Luyện ngữ âm tại Pathways tháng 10.2012
Chương trình luyện thi IELTS tại Pathways – khóa học Dự bị IELTS
Khóa học IELTS học thuật tại TT Tiếng Anh Pathways
Pathways tips - Những lưu ý trong bài thi IELTS
Giảm 25% học phí khi đăng kí học nhóm các khóa học tiếng Anh tại Pathways
Lớp học thử MIỄN PHÍ IELTS dự bị tháng 10/2012
Khuyến mại cực HOT khóa học Tiếng Anh giao tiếp tại Pathways
Ted Sub Club thân tặng bạn một món quà
Ted Sub Club thân tặng bạn một món quà

Share | 

Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Blue
THÀNH VIÊN
Blue

Cảm ơn : 22
Số bình chọn : 0

Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/15/2011, 10:27 pm

Talk Show tuần này sẽ là "How to Get a Girl to Fall in Love with You ?" dịch nôm na ra là " Làm sao để cưa gái " cherry

Hehe, cá nhân mình thì cho rằng đây là một chủ đề khá là funny và bổ ích cho anh em ta đó chứ...nhất là cho anh em nào chửa có người yêu hoặc muốn kiếm thêm bồ scratch
Hey Hey con gái đừng vội mừng nhé...các bạn cũng phải chuẩn bị cho talk show này nữa đó... vì các bạn là đối tượng chính của talk show này mà.

Nào anh chị em...active lên chứ, chúng ta mà một gia đình mà. Hãy tận dụng cơ hội này để nói thật nhiều bạn nhé...tiếng anh của bạn sẽ vút vùn vùn cho mà xem rendeer

PostScript: Vì đây là talk show của chính các bạn...vì vậy nếu các bạn có ý tưởng gì về chương trình hãy feedback cho chúng mình nhé...hãy cho chúng tôi biết bạn thích dc nói về điều gì trong talk show bạn nhé.

Thân.
Kevin Pham
THÀNH VIÊN VIP
Kevin Pham

Cảm ơn : 53
Số bình chọn : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/16/2011, 1:43 am

Upppppppp zoooooooo

Trong tuần tới mỗi thành viên phải chuẩn bị sẵn một bài viết trên tay về chủ đề này.Đây là quy định bắt buộc
Tại sao tôi lại yêu cầu như vậy.Chỉ đơn giản vì nếu các bạn không hiểu về talkshow nghiễm nhiên không thể tự tin để nói về nó.
Ngoài ra điều này cũng sẽ giúp các bạn rất nhiều trong việc nâng cao vốn từ vựng.
Bởi vì không có phương pháp nào có thể giúp các bạn tăng vốn từ hữu hiệu
bằng việc viết topic.
Thêm vào đó khả năng giao tiếp của bạn cũng được cải thiện đáng kể vì bạn sẽ có rất nhiều cơ hội để nói ra
những quan điểm của mình- những quan điểm mà bạn đã chuẩn bị sẵn từ nhà.
Các bạn có thể cảm thấy hơi gò bó nhưng tôi chắc chắn rằng sau một thời gian bạn sẽ thấy thích thú với nó.
Vì bạn có thể thấy được khả năng tiếng Anh của mình tiến bộ theo từng ngày(với các thành viên mới nên viết đơn giản).
Hy vọng sẽ không còn tình trạng đến tên của talkshow cũng không biết như tuần trước nữa.

snowflower
THÀNH VIÊN VIP
snowflower

Cảm ơn : 33

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/18/2011, 6:31 am

talk show rất hay..hi vọng mọi người sẽ nhiệt tình.....
tiếc là mình chưa có bạn gái nên experience kém quá...hi vọng talk show lần này có thể giúp mình
24 24 24 24 drunken drunken drunken drunken
daotiep
THÀNH VIÊN VIP
daotiep

Cảm ơn : 88
Số bình chọn : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/18/2011, 11:14 am

Thu bay nay minh co viec ban nen xin nghi buoi outside ,con CN thi khong the bo lo co hoi nay duoc. Minh cung doc than vui tinh ma
Moi nguoi ung ho minh neu m len tham gia talkshow nhe ( dac biet cac ba
n gai ay :))
Kevin Pham
THÀNH VIÊN VIP
Kevin Pham

Cảm ơn : 53

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/18/2011, 11:40 am

Đề nghị Josh viết tiếng Việt có dấu nha. Mất công dịch quá study 25
DiệuHồng
THÀNH VIÊN MỚI
DiệuHồng

Cảm ơn : 1
Số bình chọn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime8/18/2011, 9:28 pm

Chủ đề tuần này hot quá và cũng nghiêm túc đấy chứ, mọi người trong clb đừng ai đứng ngoài cuộc nhé, sau buổi hôm sinh hoạt chúng ta sẽ thu đc khối kinh nghiệm đấy. Để tham gia talkshow chúng ta hãy chuẩn bị một chút. Mình xin bật mí vài câu hỏi sẽ đc hỏi
Have you ever flirted with someone? Was you successful? Tell everyone!
How to make a girl like you?
What should we do to have good impression? Dress up, play guitar, play sport, buy flower, call her everyday bla bla....
What type of girl you like?
Do you have a girlfriend? If yes, share us something. If not, why?

Còn rất nhiều câu hỏi, các bạn hãy tìm hiểu và chuẩn bị trả lời để ko bị lúng túng nhé. Ngoài ra các bạn có thể chuẩn bị những đoạn văn, bài viết ngắn chia sẻ suy nghĩ trải nghiệm (hạnh phúc Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? 2473281379 hay đau khổ Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? 1662243607 Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? 303479109 ) của mình vs mọi người (Sẽ có quà cho chia sẻ thú vị đấy), hoặc đặt câu hỏi cho các thành viên khác vấn đề mà bạn muốn biết hay đơn giản tìm hiểu xem câu này muốn nói thì phải dùng từ, cấu trúc nào cho đúng.

Tiện đây tại sao chúng ta không bổ sung vốn từ vựng về chủ đề romantic này nhỉ. Dating, sweestheart, love letter, love triangle, sexual attraction, have crush on, love at first sight, fall in love, madly in love... toàn từ ko thể thiếu trong từ điển của mỗi người trong hành trình tìm kiếm tình yêu Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? 4088188550 .(tra trước ở nhà nhé)
Chúng ta hãy cùng nhau chuẩn bị để có một buổi tối thú vị nhé!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?   Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ? I_icon_minitime

Talk Show: How to Get a Girl to Fall in Love with You ?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Chuong trinh t7 va cn tuan nay 6,7/8/2011
» Talk show tuần này
» Topic for this week : What will you do if you like/love someone?
Trang 1 trong tổng số 1 trang